Tạp chí đàn ông
Xin mời bạn tạo tài khoản miễn phí hoặc đăng nhập để xem tiếp nội dung
Please creat a new account or login to see more information
Tạp chí đàn ông
Xin mời bạn tạo tài khoản miễn phí hoặc đăng nhập để xem tiếp nội dung
Please creat a new account or login to see more information
Tạp chí đàn ông
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tạp chí đàn ông

tâm sự buồn, tâm sự tình yêu, tâm sự thầm kín, tâm sự ngoại tình, tình dục, hạnh phúc gia đình

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Top posting users this month
No user
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Keywords
4
Latest topics
» Where to stay in Dalat: DuParc Dalat
Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc Emptyby Admin Tue Nov 24, 2015 3:06 pm

» Top 4-stars hotels in Da Lat city: La Spainette
Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc Emptyby Shin Nguyễn Mon Nov 23, 2015 3:11 pm

» The beauty of Ninh Chu - Da Lat
Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc Emptyby Admin Fri Nov 20, 2015 12:05 pm

» Let’s come and see magic Table in Dalat
Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc Emptyby Admin Thu Nov 19, 2015 3:35 pm

» Hotel in Doc Let
Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc Emptyby Admin Wed Nov 18, 2015 4:38 pm

» the big weasel farm in Dalat
Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc Emptyby Admin Tue Nov 17, 2015 2:26 pm

» Famous Flower village for tourists
Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc Emptyby Admin Mon Nov 16, 2015 12:02 pm

» Contents of Dalat Flower Festival
Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc Emptyby Admin Sat Nov 14, 2015 12:10 pm

» Giong Festival in Highlands
Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc Emptyby Admin Fri Nov 13, 2015 12:43 pm

» Overview of Stream Genie Worship Ceremony in Highlands
Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc Emptyby Admin Thu Nov 12, 2015 11:55 am

» Sweet Valentine maritime domain
Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc Emptyby Admin Wed Nov 11, 2015 4:56 pm

» Dalat destinations: Pavilion on Water
Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc Emptyby Shin Nguyễn Mon Nov 09, 2015 11:47 am

» History of Tran Le Xuan palace
Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc Emptyby Admin Sat Nov 07, 2015 4:12 pm

» Quan ho Bac Ninh
Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc Emptyby Admin Sat Nov 07, 2015 3:46 pm

» Beauty Ha Giang
Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc Emptyby Admin Sat Nov 07, 2015 2:40 pm

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar

Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc Empty
Bài gửiTiêu đề: Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc   Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc EmptyMon Aug 17, 2015 4:45 pm

Thật sự mà nói, tôi thương những người phụ nữ trong các câu chuyện ba người. Họ không khác gì những con rối trên màn kịch tình cảm của đàn ông. Họ chỉ trích, đấu đá, người sống kẻ chết chỉ để có được người đàn ông mà rõ ràng là họ biết anh ta xấu đến thế nào.
Gần đây lên mạng, đâu đâu cũng thấy chủ đề ngoại tình. Người vợ dùng những lời cay độc đến ghê người để nói về người thứ ba. Còn người thứ ba luôn miệng kể khổ, kể tủi. Tủi như thế nào, khổ như thế nào ai cũng biết nhưng lại không chịu tìm cho mình lối thoát mà cứ "cố đấm ăn xôi". Xôi thì chưa ăn được nhưng danh dự của một người phụ nữ đã vỡ nát hết rồi.
Tôi tự hỏi sao cả hai người phụ nữ lại phải trút hết tim gan ra để yêu một người đàn ông không đáng như vậy? Đừng nhớ những chuyện quá khứ họ đã làm gì cho chúng ta mà huyễn hoặc mình rằng ngoại tình chỉ là một phút xao động, và họ vẫn yêu ta. Cuộc sống chúng ta là những giây phút hiện tại, hiện giờ ta đang đau chứ không phải hạnh phúc. Hãy nhìn những gì họ đang mang đến cho ta mà phán đoán người này có đáng để ta cùng họ đi tiếp đoạn đường tương lai không.
Có một câu tâm sự thế này: Người phản bội chúng ta trong lúc tỉnh táo không bao giờ đáng được tha thứ. Đã tỉnh táo, đã phán xét được đúng sai, cân được nặng nhẹ, nhưng vẫn chấp nhận bội phản người mình gọi là người yêu, là vợ, là chồng thì có gì đáng để ta tha thứ? Qua việc đó, ta càng phải rõ ràng rằng trong thâm tâm người ấy ta vốn không bằng những phút vui vẻ của họ. Họ chấp nhận ta đau để thỏa mãn bản thân. Đó vẫn là tình yêu sao?
Tình yêu từ khi nào đã là hy sinh đối phương để mình được vui vẻ? Hãy hiểu, không có thứ tình yêu nào làm đau người mình yêu để bản thân được vui vẻ cả. Đọc đến đây, một nửa thế giới đang trách cứ tôi, rằng tôi không hiểu hôn nhân tan vỡ, ngoại trừ hai người còn có con cái bị ảnh hưởng. Các bạn cho rằng có thể hy sinh hạnh phúc của mình để giữ lại cha cho con chúng. Bạn ơi, liệu bạn có nhớ mẹ Mạnh Tử đã ba lần chuyển nhà chỉ vì bà muốn cho con tránh xa những điều xấu, để có một môi trường sống tốt?
Ở cạnh một người cha không chung thủy, phản bội hết lần này đến lần nọ, dối trá, tráo trở, đó là môi trường tốt sao? Tính cách của trẻ con sẽ được định hình bằng những gì nó nhìn thấy, cảm nhận được. Bản tính của con người, dù cố che giấu cũng sẽ lọt ra ngoài ít nhiều qua những cư xử hàng ngày. Bạn 100% tin rằng một người dan ong xấu xa, có thể mãi mãi là một người cha tốt và dạy con được điều hay? Tôi chỉ thấy những người mẹ níu giữ người đàn ông không ra gì để làm cha của con mình là đang hại con chứ không phải vì con.
Thật sự mà nói, tôi thương những người phụ nữ trong các câu chuyện ba người. Họ không khác gì những con rối trên màn kịch tình cảm của đàn ông. Họ chỉ trích, đấu đá, người sống kẻ chết chỉ để có được người đàn ông mà rõ ràng là họ biết anh ta xấu đến thế nào. Cuộc sống này, người thắng không phải là người có tất cả mà là người cho dù mất tất cả nhưng trong lòng vẫn được an nhiên.
Xã hội ơi, đừng nói những lời cay độc hay thương hại với người đến trước hay kẻ đến sau trong một mối tình không liên quan đến chúng ta làm gì. Nếu không thể cảm thông, sẻ chia nhẹ nhàng thì xin hãy cùng im lặng và cho những người trong cuộc được tỉnh táo mà phán xét, lựa chọn hạnh phúc cho riêng mình. Không thiếu những người vợ vì những lời cổ vũ kích động xung quanh mà quyết giành cho bằng được người đàn ông đã làm đau họ, chỉ vì họ là vợ và không được để người đàn bà khác cướp chồng.
Tất cả phụ nữ đều đáng được hạnh phúc; với những người đàn ông tốt bạn hãy trân trọng, còn đàn ông xấu bạn nên buông tay. Chẳng ai cười chúng ta "một lần đò" chỉ vì ta bỏ đi người đàn ông không đáng làm chồng, làm cha. Cũng chẳng ai nỡ chì chiết ta là người thứ ba mãi khi ta hiểu ra mình sai, buông những lẫm lỗi và sống lại từ đầu một cuộc sống đáng được trân trọng. Hãy biết thương mình và thương những người phụ nữ như mình, bạn nhé.
Candi/Theo Vnexpress
Xem thêm: chuyen tinh duc hay nhất 
https://tapchidanong.123.st
Shin Nguyễn
Quân sư quạt mo HiHi
Quân sư quạt mo HiHi
Shin Nguyễn

Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc   Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc EmptyTue Aug 18, 2015 4:27 pm

Họ bị mang tâm lý phụ thuộc và dựa dẫm lâu rồi nên giờ rút ra rất khó...Họ khá sợ và không dám nghĩ đến việc tách ra khỏi đàn ông. họ quen cam chịu một cách khổ sở

Phụ nữ ơi sao cứ chịu khổ níu giữ một kẻ phụ bạc
Trang 1 trong tổng số 1 trang