Tạp chí đàn ông
Xin mời bạn tạo tài khoản miễn phí hoặc đăng nhập để xem tiếp nội dung
Please creat a new account or login to see more information
Tạp chí đàn ông
Xin mời bạn tạo tài khoản miễn phí hoặc đăng nhập để xem tiếp nội dung
Please creat a new account or login to see more information
Tạp chí đàn ông
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tạp chí đàn ông

tâm sự buồn, tâm sự tình yêu, tâm sự thầm kín, tâm sự ngoại tình, tình dục, hạnh phúc gia đình

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Top posting users this month
No user
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Keywords
4
Latest topics
» Where to stay in Dalat: DuParc Dalat
Em vờ mình mạnh mẽ... Emptyby Admin Tue Nov 24, 2015 3:06 pm

» Top 4-stars hotels in Da Lat city: La Spainette
Em vờ mình mạnh mẽ... Emptyby Shin Nguyễn Mon Nov 23, 2015 3:11 pm

» The beauty of Ninh Chu - Da Lat
Em vờ mình mạnh mẽ... Emptyby Admin Fri Nov 20, 2015 12:05 pm

» Let’s come and see magic Table in Dalat
Em vờ mình mạnh mẽ... Emptyby Admin Thu Nov 19, 2015 3:35 pm

» Hotel in Doc Let
Em vờ mình mạnh mẽ... Emptyby Admin Wed Nov 18, 2015 4:38 pm

» the big weasel farm in Dalat
Em vờ mình mạnh mẽ... Emptyby Admin Tue Nov 17, 2015 2:26 pm

» Famous Flower village for tourists
Em vờ mình mạnh mẽ... Emptyby Admin Mon Nov 16, 2015 12:02 pm

» Contents of Dalat Flower Festival
Em vờ mình mạnh mẽ... Emptyby Admin Sat Nov 14, 2015 12:10 pm

» Giong Festival in Highlands
Em vờ mình mạnh mẽ... Emptyby Admin Fri Nov 13, 2015 12:43 pm

» Overview of Stream Genie Worship Ceremony in Highlands
Em vờ mình mạnh mẽ... Emptyby Admin Thu Nov 12, 2015 11:55 am

» Sweet Valentine maritime domain
Em vờ mình mạnh mẽ... Emptyby Admin Wed Nov 11, 2015 4:56 pm

» Dalat destinations: Pavilion on Water
Em vờ mình mạnh mẽ... Emptyby Shin Nguyễn Mon Nov 09, 2015 11:47 am

» History of Tran Le Xuan palace
Em vờ mình mạnh mẽ... Emptyby Admin Sat Nov 07, 2015 4:12 pm

» Quan ho Bac Ninh
Em vờ mình mạnh mẽ... Emptyby Admin Sat Nov 07, 2015 3:46 pm

» Beauty Ha Giang
Em vờ mình mạnh mẽ... Emptyby Admin Sat Nov 07, 2015 2:40 pm

March 2024
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
25262728293031
CalendarCalendar

Em vờ mình mạnh mẽ...

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Em vờ mình mạnh mẽ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Em vờ mình mạnh mẽ...   Em vờ mình mạnh mẽ... EmptyThu Jul 30, 2015 5:03 pm

Em đau đến mức chẳng khóc nổi nữa, chỉ biết rất nhiều thứ trong cuộc sống của em đã thay đổi. Em không dám bật lại những bài hát hay nghe cùng anh trên đường đi làm, cũng chẳng muốn nấu lại những món mà trước đây anh từng rất thích. Ở bên này một mình, em chỉ biết chúi đầu vào công việc để đến cuối ngày về nhà, em sẽ mệt và thiếp đi lúc nào không hay
Anh à! Vậy là mình đã chia tay nhau được gần hai tháng rồi. Thời gian trôi nhanh thật đấy, em cứ ngỡ mọi việc như mới ngày hôm qua. Cho đến giờ, em chỉ biết anh không còn muốn có em bên cạnh nữa. Bao tamsu em vùi chôn theo quá khứ. Ngày anh nói chia tay em không một lời báo trước, cách đó vài tuần anh còn đùa sau này nếu mình có con trai sẽ dạy con những gì, nếu là con gái thì em phải dạy ra sao. Anh còn ngân nga hát tặng em những bài tình yêu anh thuộc, rồi còn trêu là em sẽ chẳng bao giờ hát đúng nhạc được bài nào hết. Trong suy nghĩ em luôn tin tưởng mối tình đầu, người em yêu thương suốt ba năm vừa qua, sẽ là người đi cùng em đến cuối con đường. Em ngốc nghếch quá phải không anh? 24 tuổi rồi mà sao em vẫn còn tin cuộc đời chỉ toàn màu hồng nhỉ? Và em tưởng, anh sẽ là người danong đầu tiên và cũng là cuối cùng của em.
Chia tay anh rồi thời gian đầu em thấy mình thật mạnh mẽ. Dù thời điểm anh chia tay em còn ngổn ngang rất nhiều việc quan trọng, em vẫn hoàn thành tốt những việc cần làm. Em cũng ngạc nhiên không hiểu sao mình có thể vững vàng đến thế. Rồi em nhận ra mọi thứ chỉ thực sự tồi tệ khi nỗi đau bắt đầu gặm nhấm trái tim. Chắc anh sẽ không thể hiểu nổi cảm giác của một người đang hạnh phúc bỗng sáng hôm sau nhận ra người mình yêu thương, tin tưởng nhất đã rời xa. Ngày thường, mọi người vẫn nhận xét em là cô gái có năng lực, chăm chỉ, sống tình cảm, nhất định sau này cuộc sống của em sẽ hạnh phúc. Vậy mà từ khi chia tay anh, em chẳng muốn tin vào cái gọi là tình yêu nữa. Nhiều lúc em tự hỏi không biết mình đã làm gì sai để phải chịu như vậy, để người mình yêu thương, tin tưởng nhất rời bỏ chẳng lý do gì. Em thấy bối rối và lạc lõng lắm.
Từ ngày chia tay anh, em khoác lên mình hai bộ mặt. Lý trí không cho phép em yếu đuối, vẫn đi học, đi làm, sống vui vẻ, lạc quan, đặt ra những mục tiêu mới để phấn đấu. Chính anh cũng nói không ngờ em lại mạnh mẽ và vượt qua mọi chuyện nhanh đến vậy, thế mà trái tim em lại mỏng manh hơn nhiều lắm. Em đau đến mức chẳng khóc nổi nữa, chỉ biết rất nhiều thứ trong cuộc sống của em đã thay đổi. Em không dám bật lại những bài hát hay nghe cùng anh trên đường đi làm, cũng chẳng muốn nấu lại những món mà trước đây anh từng rất thích. Ở bên này một mình, em chỉ biết chúi đầu vào công việc để đến cuối ngày về nhà, em sẽ mệt và thiếp đi lúc nào không hay. Giờ đây, giấc ngủ đối với em lại là thời gian bình yên và hạnh phúc nhất anh ạ.
Hôm vừa rồi gặp lại anh, em thấy thật mừng vì cuộc sống và công việc anh đều thuận lợi. Có lẽ anh đã quên em và đang đi cùng cô gái mà anh đã ngoai tinh để bỏ em  rồi, em chắc chỉ là người từng đi qua cuộc đời anh thôi. Em cũng phải dần làm quen với điều đó, mặc dù biết anh sẽ mãi có một vị trí rất đặc biệt trong trái tim em. Có những lúc em tự hỏi liệu những người yêu thương nhau cuối cùng có thể quay trở về với nhau được không, nhưng rồi em nhận ra chỉ có thời gian mới trả lời được. Hy vọng anh sẽ luôn sống hạnh phúc và biết từng có một người con gái rất yêu anh.
Trang
Xem thêm: nhung cau noi hay ve tinh yeu
https://tapchidanong.123.st

Em vờ mình mạnh mẽ...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Rung động trước tình cảm đồng nghiệp dành cho mình